Trách nhiệm Bộ Quốc phòng trong việc thực hiện hoạt động tiêm chủng

Ngày hỏi:24/09/2016

Chào Ban biên tập, tôi là Tươi, ở tỉnh Quảng Trị. Tôi có 1 thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Tôi nghe nói Bộ Quốc phòng cũng có trách nhiệm trong việc thực hiện hoạt động tiêm chủng. Vậy, trách nhiệm đó là gì? Rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trách nhiệm của Bộ Quốc phòng trong việc thực hiện hoạt động tiêm chủng được quy định cụ thể tại Khoản 2 Điều 23 Nghị định 104/2016/NĐ-CP quy định về hoạt động tiêm chủng, theo đó:

      Bộ Quốc phòng có trách nhiệm phối hợp với Bộ Y tế triển khai các hoạt động tiêm chủng tại vùng sâu, vùng xa, vùng biên giới, hải đảo, tại các cơ sở quân y, quân dân y.

      Trên đây là quy định về trách nhiệm của Bộ Quốc phòng trong việc thực hiện hoạt động tiêm chủng. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 104/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn