Trách nhiệm Bộ Tài chính trong việc thực hiện hoạt động tiêm chủng

Ngày hỏi:24/09/2016

Chào Ban biên tập, tôi là Thạch, ở tỉnh Quảng Nam. Tôi có 1 thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Tôi nghe nói Bộ Tài chính cũng có trách nhiệm trong việc thực hiện hoạt động tiêm chủng. Vậy trách nhiệm đó là gì? Rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trách nhiệm của Bộ Tài chính trong việc thực hiện hoạt động tiêm chủng được quy định cụ thể tại Khoản 3 Điều 23 Nghị định 104/2016/NĐ-CP quy định về hoạt động tiêm chủng, theo đó:

      Bộ Tài chính có trách nhiệm bảo đảm kinh phí cho công tác tiêm chủng mở rộng, tiêm chủng chống dịch theo quy định của Luật ngân sách nhà nước.

      Trên đây là quy định về trách nhiệm của Bộ Tài chính trong việc thực hiện hoạt động tiêm chủng. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 104/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn