Trách nhiệm của cơ quan ngang Bộ trong quản lý nhà nước về xây dựng lực lượng dự bị động viên

Ngày hỏi:03/01/2020

Theo quy định mới nhất thì trách nhiệm của cơ quan ngang Bộ quy định như thế nào trong việc quản lý nhà nước về xây dựng, huy động lực lượng dự bị động viên?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 37 Luật Lực lượng dự bị động viên 2019 (Có hiệu lực từ 01/07/2020) trách nhiệm của cơ quan ngang Bộ trong việc quản lý nhà nước về xây dựng, huy động lực lượng dự bị động viên, cụ thể như sau:

      1. Phối hợp với Bộ Quốc phòng, cơ quan, tổ chức có liên quan lập và thực hiện kế hoạch xây dựng, huy động lực lượng dự bị động viên.

      2. Chỉ đạo, hướng dẫn đơn vị thuộc quyền xây dựng đơn vị chuyên môn dự bị bảo đảm đủ số lượng, chất lượng đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT