Trường hợp nào thì trường mầm non công lập có 2 hiệu phó?

Ngày hỏi:03/06/2021

Cho tôi hỏi theo quy định hiện hành thì trường hợp nào trường mầm non công lập có 2 hiệu phó?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường hợp nào thì trường mầm non công lập có 2 hiệu phó?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 2 Điều 5 Thông tư liên tịch 06/2015/TTLT-BGDĐT-BNV quy định về định mức số lượng người làm việc trong trường mầm non công lập như sau:

      Phó Hiệu trưởng:

      Mỗi nhà trẻ, trường mẫu giáo, trường mầm non có số lượng Phó Hiệu trưởng như sau:

      - Nhà trẻ được bố trí 01 Phó Hiệu trưởng;

      - Trường mẫu giáo, trường mầm non có dưới 09 nhóm, lớp đối với vùng trung du, đồng bằng, thành phố hoặc có dưới 06 nhóm, lớp đối với vùng miền núi, vùng sâu, hải đảo được bố trí 01 Phó Hiệu trưởng;

      - Trường mẫu giáo, trường mầm non có 09 nhóm, lớp trở lên đối với vùng trung du, đồng bằng, thành phố hoặc có 06 nhóm, lớp trở lên đối với vùng miền núi, vùng sâu, hải đảo được bố trí 02 Phó Hiệu trưởng.

      => Như vậy, trường mầm non công lập sẽ có 02 hiệu phó nếu:

      - Đối với vùng trung du, đồng bằng, thành phố: Trường mầm non có 09 nhóm, lớp trở lên.

      - Đối với vùng miền núi, vùng sâu, hải đảo: Trường mầm non có 06 nhóm, lớp trở lên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn