Văn bản đến, văn bản đi trong quân đội là gì?

Ngày hỏi:26/04/2018

Văn bản đến, văn bản đi trong quân đội là gì? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Đức Sang, tôi hiện đang sinh sống tại Bình Dương. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Ban biên tập cho tôi hỏi: Văn bản đến, văn bản đi trong quân đội được quy định là gì? Văn bản pháp luật nào quy định về nội dung này? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Văn bản đến, văn bản đi trong quân đội được quy định tại Khoản 4, Khoản 5 Điều 3 Thông tư 91/2012/TT-BQP Ban hành quy chế về công tác văn thư, lưu trữ và bảo mật tài liệu trong quân đội do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành với nội dung như sau:

      - Văn bản đến trong quân đội là tài liệu của cơ quan, đơn vị và cá nhân khác gửi đến.

      - Văn bản đi trong quân đội là tài liệu do cơ quan, đơn vị ban hành.

      Trên đây là nội dung trả lời về quy định Văn bản đến, văn bản đi trong quân đội. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 91/2012/TT-BQP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn