Việc hỗ trợ, hợp tác với các cơ quan thông tấn, báo chí, truyền thông, phóng viên nước ngoài trong hoạt động thông tin đối ngoại của các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:06/12/2016

Việc hỗ trợ, hợp tác với các cơ quan thông tấn, báo chí, truyền thông, phóng viên nước ngoài trong hoạt động thông tin đối ngoại của các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương được quy định như thế nào? Chào quý anh chị tư vấn trong ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi có một thắc mắc kính mong được các anh chị giải đáp giúp. Các anh chị cho tôi hỏi: Việc hỗ trợ, hợp tác với các cơ quan thông tấn, báo chí, truyền thông, phóng viên nước ngoài trong hoạt động thông tin đối ngoại của các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương được quy định như thế nào? Rất mong nhận được sự hỗ trợ của quý anh chị!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Thông tư 22/2016/TT-BTTTT thì Ủy ban nhân dân cấp tỉnh giao cơ quan chuyên môn thuộc Ủy ban nhân dân cấp tỉnh chủ trì:

      1. Xây dựng quy chế theo các quy định hiện hành, tạo điều kiện cho các cơ quan thông tấn, báo chí, truyền thông, phóng viên nước ngoài hoạt động trên địa bàn tỉnh, thành phố.

      2. Xây dựng cơ chế hợp tác với các cơ quan thông tấn, báo chí, truyền thông, phóng viên nước ngoài thực hiện các sản phẩm truyền thông giới thiệu, quảng bá hình ảnh của tỉnh, thành phố trên các phương tiện thông tin đại chúng ở nước ngoài.

      Việc hỗ trợ, hợp tác với các cơ quan thông tấn, báo chí, truyền thông, phóng viên nước ngoài trong hoạt động thông tin đối ngoại của các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương được quy định tại Điều 8 Thông tư 22/2016/TT-BTTTT về hướng dẫn quản lý hoạt động thông tin đối ngoại của các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn