Việc ký văn bản của lãnh đạo kiểm toán nhà nước chuyên ngành Ib được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:30/11/2018

Chào anh chị tôi đang tìm hiểu các quy định về kiểm toán nước. Tôi có chút thắc mắc về thẩm quyền ký văn bản của cán bộ kiểm toán nhà nước chuyên ngành Ib. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định hiện nay quy định về việc ký văn bản của lãnh đạo kiểm toán nhà nước chuyên ngành Ib được quy định như thế nào? Mong anh chị giải đáp giúp tôi, cảm ơn anh chị rất nhiều.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc ký văn bản của lãnh đạo kiểm toán nhà nước chuyên ngành Ib được quy định như thế nào?
    (ảnh minh họa)
  • Tại Điều 17 Quy chế làm việc của kiểm toán nhà nước chuyên ngành Ib ban hành kèm theo Quyết định 1753/QĐ-KTNN năm 2018 quy định về việc ký văn bản như sau:

    - Kiểm toán trưởng có thẩm quyền ký tất cả các văn bản của CNIb, trực tiếp ký các văn bản sau:

    + Văn bản theo phân cấp của Tổng Kiểm toán nhà nước;

    + Văn bản trình lãnh đạo KTNN;

    + Văn bản gửi đồng thời các lãnh đạo KTNN;

    + Văn bản ký thừa lệnh Tổng Kiểm toán nhà nước;

    + Văn bản về công tác tổ chức, cán bộ;

    + Các văn bản khác Kiểm toán trưởng thấy cần thiết.

    - Phó kiểm toán trưởng được Kiểm toán trưởng giao ký thay các văn bản sau:

    + Văn bản xử lý các vấn đề cụ thể phát sinh theo lĩnh vực được Kiểm toán trưởng phân công phụ trách;

    + Khi Kiểm toán trưởng vắng mặt, Phó kiểm toán trưởng được Kiểm toán trưởng uỷ quyền điều hành công việc của CNIb ký các văn bản thuộc thẩm quyền của Kiểm toán trưởng.

    Trên đây là quy định về việc ký văn bản của lãnh đạo kiểm toán nhà nước chuyên ngành Ib.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn