Việc viên chức xin nghỉ tự túc

Ngày hỏi:08/02/2014

Tôi đang là viên chức của một cơ quan nhà nước. Nay tôi muốn xin cơ quan cho nghỉ tự túc. Vậy tôi phải làm những thủ tục gì? Tôi xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Sở Nội vụ tỉnh Quảng Ninh tư vấn như sau:

    • - Tại Khoản 4, Điều 13 Luật Viên chức ngày 15/11/2010 quy định quyền của viên chức về nghỉ ngơi: “Được nghỉ không hưởng lương trong trường hợp có lý do chính đáng và được sự đồng ý của người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập”.
      Căn cứ vào quy định trên, viên chức có nguyện vọng xin nghỉ không hưởng lương thì phải có đơn đề nghị nêu rõ lý do chính đáng và được lãnh đảo cơ quan có thẩm quyền đồng ý, chấp thuận./.
      (Theo Công văn 84/SNV-QLCCVC)


    Nguồn:

    CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH QUẢNG NINH
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn