Xây dựng nhà ở thương mại có được miễn, giảm tiền sử dụng đất không?

Ngày hỏi:13/11/2020

Theo pháp luật quy định đối với dự án đầu tư để xây dựng nhà ở thương mại thì có được miễn, giảm tiền sử dụng đất không? Về chính sách ưu đãi đầu tư.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 5 Điều 10 Nghị định 45/2014/NĐ-CP quy định như sau:

      Không áp dụng miễn, giảm tiền sử dụng đất theo pháp luật về ưu đãi đầu tư đối với dự án đầu tư xây dựng nhà ở thương mại.

      Như vậy, có thể thấy dự án đầu tư để xây dựng nhà ở thương mại thì không được miễn, giảm tiền sử dụng đất theo quy định trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn