Xem công bố báo cáo định kỳ thuộc quản lý của BGDĐT ở đâu?

Ngày hỏi:13/08/2020

Tôi là Minh. Hiện tại tôi được biết sắp tới có văn bản quy định chế độ lập báo cáo định kỳ thuộc quản lý của Bộ giáo dục và đào tạo. Cho tôi hỏi, nếu sau khi công bố văn bản thì tôi có xem ở đâu? Hay phải liên hệ trực tiếp với Bộ Giáo dục và Đào tạo để xin phép xem báo cáo?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 29 Thông tư 19/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực 14/08/2020) quy định thời hạn công bố như sau:

      - Quyết định công bố chế độ báo cáo định kỳ của Bộ trưởng phải được ban hành chậm nhất trước 15 ngày làm việc kể từ ngày văn bản quy phạm pháp luật quy định chế độ báo cáo định kỳ có hiệu lực thi hành.

      - Quyết định công bố sau khi được ký, ban hành phải được đăng công khai trên Cổng thông tin điện tử của Bộ (qua Văn phòng Bộ).

      Như vậy, sau khi quyết định công bố báo cáo định kỳ của Bộ trưởng ký thì sẽ được công khai trên Cổng thông tin điện tử của BGDĐT nên bạn có thể lên Cổng thông tin của Bộ để xem mà không cần phải liên hệ trực tiếp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT