xếp lương công chức ?

Ngày hỏi:02/02/2015
Tôi xin hỏi về xếp lương công chức như sau đúng hay sai : Chị Nguyễn Thị A vào làm vệc tại phường từ tháng 8/2006 với chức danh cán bộ theo dỏi công tác TDP và đóng BHXH,BHYT theo quy định nhà nước. Đến tháng 01/2011 chị A được phường hợp đồng công chức Tài chính Kế toán , xếp lương thử việc bậc 1 : 2.34(85%) thời gian hưởng từ ngày 01/01/2011 Đến 01/01/2012 công nhận hết thời gian tập sự xếp lương bậc 1:2.34 và tháng 12/2013 UBND quận tổ chức thi tuyển công chức phường chị A đã trúng tuyển đến tháng 6/2014 chị A được UBND quận quyết định tuyển dụng và bổ nhiệm vào Ngạch công chức xếp lương bậc 2 : 2.67 và thời gian nâng lương lần sau kể từ ngày 01/01/2014.

    Nội dung này được Sở Nội vụ thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Công văn số 835/HD-SNV ngày 29/4/2014 của Giám đốc Sở Nội vụ về việc xếp lương sau khi trúng tuyển công chức phường, xã trên địa bàn thành phố Đà Nẵng quy định: “Đối với những trường hợp đã có thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc tại chức danh công chức phường, xã, chức danh những người hoạt động không chuyên trách; chức danh tiếp nhận và trả kết quả bằng hoặc lớn hơn thời gian tập sự quy định tại Điểm c Khoản 2 Điều 5 Nghị định số 92/2009/NĐ-CP ngày 22/10/2009 của Chính phủ thì được miễn chế độ tập sự.”


    Nguồn:

    Website Sở Nội vụ thành phố Đà nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn