Các trường hợp đình chỉ chào bán chứng khoán ra công chúng

Ngày hỏi:31/01/2020

Được biết Quốc hội mới thông qua Luật chứng khoán mới, cho tôi hỏi theo luật này việc chào bán chứng khoán ra công chúng sẽ bị đình chỉ khi nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các trường hợp đình chỉ chào bán chứng khoán ra công chúng
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 27 Luật chứng khoán 2019 (Có hiệu lực ngày 01/01/2021) quy định Ủy ban Chứng khoán Nhà nước có quyền đình chỉ chào bán chứng khoán ra công chúng tối đa là 60 ngày trong các trường hợp sau đây:

      - Hồ sơ đăng ký chào bán chứng khoán ra công chúng có thông tin sai lệch, bỏ sót nội dung quan trọng có thể ảnh hưởng tới quyết định đầu tư và gây thiệt hại cho nhà đầu tư;

      - Việc phân phối chứng khoán không thực hiện đúng quy định tại Điều 26 của Luật này.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chứng khoán
    Chào mua chứng khoán
    Kinh doanh chứng khoán
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn