Chào bán chứng khoán ra công chúng bằng những hình thức nào?

Ngày hỏi:07/01/2020

Được biết mới có Luật chứng khoán mới, cho tôi hỏi theo quy định này thì muốn chào bán chứng khoán ra công chúng có thể lựa chọn những hình thức nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 14 Luật Chứng khoán 2019 (Có hiệu lực ngày 01/01/2021) quy định hình thức chào bán chứng khoán ra công chúng như sau:

      - Hình thức chào bán chứng khoán ra công chúng bao gồm chào bán chứng khoán lần đầu ra công chúng, chào bán thêm cổ phiếu hoặc quyền mua cổ phần ra công chúng và các hình thức khác.

      - Chính phủ quy định chi tiết hình thức chào bán chứng khoán ra công chúng.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn