Cổ phiếu đã phát hành là gì?

Ngày hỏi:06/01/2021

Liên quan đến lĩnh vực chứng khoán thì pháp luật hiện nay quy định thế nào là cổ phiếu đã phát hành?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cổ phiếu đã phát hành là gì?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1 Điều 3 Nghị định 155/2020/NĐ-CP quy định như sau:

      Cổ phiếu đã phát hành là cổ phiếu đã được nhà đầu tư thanh toán đầy đủ và thông tin về người sở hữu được ghi nhận trong sổ đăng ký cổ đông.

      Trên đây là định nghĩa về cổ phiếu đã phát hành theo quy định pháp luật về chứng khoán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn