Công ty chứng khoán thực hiện hành vi bị cấm trong nghiệp vụ tư vấn đầu tư chứng khoán bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:26/12/2016

Công ty chứng khoán thực hiện hành vi bị cấm trong nghiệp vụ tư vấn đầu tư chứng khoán bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Hưng, đang sinh sống ở Cần Thơ. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi công ty chứng khoán thực hiện hành vi bị cấm trong nghiệp vụ tư vấn đầu tư chứng khoán bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Minh Hưng_097***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt đối với công ty chứng khoán thực hiện hành vi bị cấm trong nghiệp vụ tư vấn đầu tư chứng khoán được quy định tại Điểm c Khoản 2 Điều 21 Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán, theo đó:

      Phạt tiền từ 70.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với công ty chứng khoán vi phạm quy định về trách nhiệm của công ty chứng khoán trong việc thực hiện nghiệp vụ tư vấn đầu tư chứng khoán, tư vấn tài chính; thực hiện hành vi bị cấm trong nghiệp vụ tư vấn đầu tư chứng khoán, tư vấn tài chính.

      Trên đây là quy định về mức phạt đối với công ty chứng khoán thực hiện hành vi bị cấm trong nghiệp vụ tư vấn đầu tư chứng khoán. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Công ty chứng khoán
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn