Công ty đầu tư chứng khoán riêng lẻ tự quản lý vốn tham gia xây dựng dự án bất động sản bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:27/12/2016

Công ty đầu tư chứng khoán riêng lẻ tự quản lý vốn tham gia xây dựng dự án bất động sản bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Huyền, đang sinh sống ở Đak Lak. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi công ty đầu tư chứng khoán riêng lẻ tự quản lý vốn tham gia xây dựng dự án bất động sản bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Ngọc Huyền_097***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt đối với công ty đầu tư chứng khoán riêng lẻ tự quản lý vốn tham gia xây dựng dự án bất động sản được quy định tại Điểm a Khoản 2 Điều 23 Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán, theo đó:

      Phạt tiền từ 70.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với công ty đầu tư chứng khoán riêng lẻ tự quản lý vốn tham gia xây dựng, triển khai và phát triển dự án bất động sản.

      Trên đây là quy định về mức phạt đối với công ty đầu tư chứng khoán riêng lẻ tự quản lý vốn tham gia xây dựng dự án bất động sản. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn