Hồ sơ đề nghị chấp thuận hợp nhất công ty quản lý quỹ

Ngày hỏi:16/09/2017

Hồ sơ đề nghị chấp thuận hợp nhất công ty quản lý quỹ được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Phạm Thị Diễm My. Tôi đang tìm hiểu các quy định liên quan đến hoạt động thành lập và hoạt động công ty quản lý quỹ. Tôi có thắc mắc cần Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Cho tôi hỏi, theo quy định pháp luật hiện hành thì thành phần hồ sơ đề nghị chấp thuận hợp nhất công ty quản lý quỹ được quy định cụ thể ra sao? Tôi có thể tìm hiểu thông tin tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin cảm ơn !

Phạm Thị Diễm My (diemmy*****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ đề nghị chấp thuận hợp nhất công ty quản lý quỹ
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 18 Thông tư 212/2012/TT-BTC hướng dẫn về thành lập, tổ chức và hoạt động công ty quản lý quỹ do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành thì thành phần hồ sơ đề nghị chấp thuận hợp nhất công ty quản lý quỹ được quy định cụ thể như sau:

      - Giấy đề nghị hợp nhất công ty quản lý quỹ theo mẫu quy định tại phụ lục số 12 ban hành kèm theo Thông tư 212/2012/TT-BTC;

      - Biên bản và nghị quyết của đại hội đồng cổ đông, hội đồng thành viên hoặc chủ sở hữu của các công ty tham gia hợp nhất công ty quản lý quỹ việc hợp nhất công ty quản lý quỹ;

      - Phương án hợp nhất công ty quản lý quỹ đã được đại hội đồng cổ đông, hội đồng thành viên hoặc chủ sở hữu của các công ty tham gia hợp nhất công ty quản lý quỹ thông qua bao gồm các nội dung theo mẫu quy định tại phụ lục số 19, 20 ban hành kèm theo Thông tư 212/2012/TT-BTC;

      - Hợp đồng nguyên tắc về việc hợp nhất công ty quản lý quỹ theo mẫu quy định tại phụ lục số 17, 18 ban hành kèm theo Thông tư 212/2012/TT-BTC;

      - Văn bản của cơ quan quản lý cạnh tranh về việc hợp nhất công ty quản lý quỹ.

      Trên đây là nội dung tư vấn về thành phần hồ sơ đề nghị chấp thuận hợp nhất công ty quản lý quỹ. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 212/2012/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn