Khoảng cách giữa các đợt phát hành trái phiếu chuyển đổi ra thị trường quốc tế

Ngày hỏi:25/09/2020

Khi phát hành trái phiếu chuyển đổi ra thị trường quốc tế, có quy định về khoảng cách giữa các đợt phát hành trái phiếu không? Nhờ tư vấn theo quy định mới nhất. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoảng cách giữa các đợt phát hành trái phiếu chuyển đổi ra thị trường quốc tế
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 2 Điều 18 Nghị định 163/2018/NĐ-CP quy định về điều kiện phát hành trái phiếu ra thị trường quốc tế như sau:

      Đối với trái phiếu chuyển đổi hoặc trái phiếu kèm chứng quyền:

      - Doanh nghiệp phát hành là công ty cổ phần đáp ứng các điều kiện phát hành quy định tại khoản 1 Điều này;

      - Đáp ứng quy định về tỷ lệ sở hữu của nhà đầu tư nước ngoài theo quy định hiện hành của pháp luật;

      - Các đợt phát hành trái phiếu chuyển đổi phải cách nhau ít nhất sáu tháng.

      Như vậy, theo quy định nêu trên, các đợt phát hành trái phiếu chuyển đổi ra thị trường quốc tế phải cách nhau ít nhất 06 tháng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn