Nộp hồ sơ đăng ký công ty đại chúng quá thời hạn quy định trên 12 tháng bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:22/12/2016

Nộp hồ sơ đăng ký công ty đại chúng quá thời hạn quy định trên 12 tháng bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Tín, đang sinh sống ở Bình Phước. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi nộp hồ sơ đăng ký công ty đại chúng quá thời hạn quy định trên 12 tháng bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Thanh Tín_091***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký công ty đại chúng quá thời hạn quy định trên 12 tháng được quy định tại Khoản 10 Điều 1 Nghị định 145/2016/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán, theo đó:

      Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký công ty đại chúng quá thời hạn quy định từ trên 12 tháng đến 24 tháng.

      Trên đây là quy định về mức phạt đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký công ty đại chúng quá thời hạn quy định trên 12 tháng. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 145/2016/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn