Phạm vi thực hiện đăng ký, lưu ký, bù trừ chứng khoán

Ngày hỏi:05/04/2021

Phạm vi thực hiện đăng ký, lưu ký, bù trừ chứng khoán được quy định như thế nào? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phạm vi thực hiện đăng ký, lưu ký, bù trừ chứng khoán
      (ảnh minh họa)
    • Phạm vi thực hiện đăng ký, lưu ký, bù trừ chứng khoán được quy định tại Khoản 1 Điều 21 Thông tư 121/2020/TT-BTC, cụ thể như sau:

      - Cung cấp dịch vụ đăng ký, lưu ký chứng khoán cho khách hàng;

      - Thực hiện thanh toán các giao dịch chứng khoán trên Sở Giao dịch chứng khoán cho khách hàng;

      - Cung cấp dịch vụ quản lý sổ cổ đông, đại lý chuyển nhượng theo yêu cầu của tổ chức phát hành không phải là công ty đại chúng.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn