Phạm vi ủy thác quản lý tài khoản giao dịch chứng khoán của nhà đầu tư cá nhân

Ngày hỏi:03/04/2021

Phạm vi ủy thác quản lý tài khoản giao dịch chứng khoán của nhà đầu tư cá nhân được quy định ra sao? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phạm vi ủy thác quản lý tài khoản giao dịch chứng khoán của nhà đầu tư cá nhân được quy định tại Khoản 2 Điều 19 Thông tư 121/2020/TT-BTC, cụ thể:

      Phạm vi ủy thác bao gồm các nội dung sau:

      - Loại chứng khoán giao dịch;

      - Khối lượng tối đa có thể mua, bán cho từng loại chứng khoán;

      - Giá trị tối đa cho từng lệnh giao dịch;

      - Tổng giá trị giao dịch tối đa cho một ngày giao dịch;

      - Phương thức giao dịch, loại lệnh giao dịch.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn