Quy định về cổ đông lớn

Ngày hỏi:23/12/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Cổ đông lớn được hiểu như thế nào theo Luật chứng khoán mới? Nhờ hỗ trợ giải đáp thắc mắc. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 18 Điều 4 Luật chứng khoán 2019 (Có hiệu lực ngày 01/01/2021) quy định như sau:

      Cổ đông lớn là cổ đông sở hữu từ 5% trở lên số cổ phiếu có quyền biểu quyết của một tổ chức phát hành.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn