Quy định về giấy tờ có giá, chứng khoán, số dư tiền gửi để bảo đảm thực hiện nghĩa vụ trong dân sự?

Ngày hỏi:24/03/2021

Liên quan đến các biện pháp bảo đảm thực hiện nghĩa vụ trong dân sự theo luật mới quy định ra sao về giấy tờ có giá, chứng khoán, số dư tiền gửi?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quy định về giấy tờ có giá, chứng khoán, số dư tiền gửi để bảo đảm thực hiện nghĩa vụ trong dân sự?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 13 Nghị định 21/2021/NĐ-CP (có hiệu lực từ 15/05/2021) quy định nội dung trên như sau:

      Giấy tờ có giá, chứng khoán, số dư tiền gửi tại tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài được dùng để bảo đảm thực hiện nghĩa vụ nhưng việc mô tả tài sản bảo đảm phải phù hợp với quy định của pháp luật về giấy tờ có giá, chứng khoán, ngân hàng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT