Quy định về quản lý thông tin chứng khoán đã đăng ký

Ngày hỏi:10/04/2021

Xin được hỏi, trong đăng ký lưu ký bù trừ và thanh toán giao dịch chứng khoán thì quản lý thông tin chứng khoán đã đăng ký được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quy định về quản lý thông tin chứng khoán đã đăng ký
      (ảnh minh họa)
    • Điều 5 Thông tư 119/2020/TT-BTC quy định về quản lý thông tin chứng khoán đã đăng ký như sau:

      1. Tổng công ty lưu ký và bù trừ chứng khoán Việt Nam quản lý tập trung toàn bộ thông tin tổ chức phát hành, công ty đại chúng đã đăng ký quy định tại khoản 2 Điều 3 Thông tư này.

      2. Tổng công ty lưu ký và bù trừ chứng khoán Việt Nam thực hiện quản lý thông tin, điều chỉnh thông tin chứng khoán đã đăng ký theo quy chế về hoạt động đăng ký chứng khoán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn