Thế nào là thành viên giao dịch chứng khoán phái sinh?

Ngày hỏi:29/03/2021

Đơn vị mình đang có thắc mắc và nhờ admin hỗ trợ như sau: Thành viên giao dịch chứng khoán phái sinh là gì?

 

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 7 Điều 3 Nghị định 158/2020/NĐ-CP có quy định như sau:

      Thành viên giao dịch chứng khoán phái sinh (sau đây gọi tắt là thành viên giao dịch) là công ty chứng khoán được Sở giao dịch chứng khoán chấp thuận trở thành thành viên giao dịch chứng khoán phái sinh.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn