Tổ chức kinh doanh chứng khoán không thực hiện thủ tục điều chỉnh giấy chứng nhận đăng ký hoạt động văn phòng đại diện bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:27/12/2016

Tổ chức kinh doanh chứng khoán không thực hiện thủ tục điều chỉnh giấy chứng nhận đăng ký hoạt động văn phòng đại diện bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Thanh, đang sinh sống ở Hà Nội. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi tổ chức kinh doanh chứng khoán không thực hiện thủ tục điều chỉnh giấy chứng nhận đăng ký hoạt động văn phòng đại diện bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Tuấn Thanh_093***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt đối với tổ chức kinh doanh chứng khoán không thực hiện thủ tục điều chỉnh giấy chứng nhận đăng ký hoạt động văn phòng đại diện được quy định tại Khoản 1 Điều 24 Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán, theo đó:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với tổ chức kinh doanh chứng khoán không thực hiện thủ tục điều chỉnh, sửa đổi, bổ sung, cấp lại giấy chứng nhận đăng ký hoạt động, chấm dứt hoạt động văn phòng đại diện theo quy định pháp luật.

      Trên đây là quy định về mức phạt đối với tổ chức kinh doanh chứng khoán không thực hiện thủ tục điều chỉnh giấy chứng nhận đăng ký hoạt động văn phòng đại diện. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn