Tổ chức niêm yết, tổ chức đăng ký giao dịch được hiểu thế nào?

Ngày hỏi:07/01/2020

Cho tôi hỏi theo Luật chứng khoán mới thì tổ chức niêm yết, tổ chức đăng ký giao dịch được hiểu thế nào? Nhờ hỗ trợ giải đáp thắc mắc. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổ chức niêm yết, tổ chức đăng ký giao dịch được hiểu thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 48 Điều 4 Luật Chứng khoán 2019 (Có hiệu lực ngày 01/01/2021) quy định như sau:

      Tổ chức niêm yết, tổ chức đăng ký giao dịch là tổ chức có chứng khoán phát hành được niêm yết hoặc đăng ký giao dịch trên hệ thống giao dịch chứng khoán.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn