Trường hợp được coi là đã nhận được đề nghị giao kết hợp đồng

Ngày hỏi:01/01/2017

Trường hợp được coi là đã nhận được đề nghị giao kết hợp đồng được quy định ra sao? Chào quý anh chị Thư Ký Luật! Tôi đang tìm hiểu Bộ luật dân sự 2015 mới có hiệu lực. Tôi có một thắc mắc kính mong nhận được câu trả lời của quý anh chị! Anh chị chi tôi hỏi: Trường hợp được coi là đã nhận được đề nghị giao kết hợp đồng được quy định ra sao? Tôi xin chân thành cám ơn! E-mail: kimdung*****@yahoo.com

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định hiện hành tại Bộ luật dân sự 2015 thì các trường hợp sau đây được coi là đã nhận được đề nghị giao kết hợp đồng:

    - Đề nghị được chuyển đến nơi cư trú, nếu bên được đề nghị là cá nhân; được chuyển đến trụ sở, nếu bên được đề nghị là pháp nhân;

    - Đề nghị được đưa vào hệ thống thông tin chính thức của bên được đề nghị;

    - Khi bên được đề nghị biết được đề nghị giao kết hợp đồng thông qua các phương thức khác.

    Trường hợp được coi là đã nhận được đề nghị giao kết hợp đồng được quy định tại Khoản 2 Điều 388 Bộ luật dân sự 2015.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn