Cá nhân không có mã số thuế cá nhân có được đăng ký website thương mại không?

Ngày hỏi:14/09/2015
Cá nhân không có Mã số thuế cá nhân, thì đăng ký website thương mại với bộ công thương có được không

    Nội dung này được Sở Công Thương tỉnh Hà Nam tư vấn như sau:

    • Vấn đề bạn hỏi chúng tôi xin trả lời như sau:

      Khoản 3 Điều 8 Thông tư 47/2014/TT-BCT' onclick="vbclick('3F63B', '36530');" target='_blank'>Thông tư 47/2014/TT-BCT quy định đối tượng thông báo website thương mại điện tử bao gồm cá nhân đã được cấp mã số thuế cá nhân và không thuộc đối tượng phải đăng ký kinh doanh theo quy định pháp luật về đăng ký kinh doanh. Do vậy, để đáp ứng đầy đủ yêu cầu khi thông báo website thương mại điện tử, bạn cần đến cơ quan thuế tại địa phương để đăng ký mã số thuế.


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử Tỉnh Hà Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn