Các hành vi bị nghiêm cấm để đảm bảo An toàn thông tin mạng Bộ Tài chính

Ngày hỏi:28/08/2018

Chào Ban biên tập. Tôi là Trịnh Chiến hiện tôi đang là công chức tại chi cục thuể của Tp Đà Nẵng, vì nhu cầu tìm hiểu tôi có thắc mắc mong nhận phản hồi từ Ban biên tập, cụ thể là: 

Các hành vi nào bị nghiêm cấm để đảm bảo An toàn thông tin mạng Bộ Tài chính? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các hành vi bị nghiêm cấm để đảm bảo An toàn thông tin mạng Bộ Tài chính được quy định tại Điều 4 Quyết định 201/QĐ-BTC năm 2018 về Quy chế An toàn thông tin mạng Bộ Tài chính, cụ thể như sau:

      - Các hành vi bị nghiêm cấm quy định tại Điều 7 Luật An toàn thông tin mạng.

      - Tự ý đấu nối thiết bị mạng, thiết bị cấp phát địa chỉ mạng, thiết bị phát sóng như điểm truy cập không dây của cá nhân vào mạng nội bộ; trên cùng một thiết bị thực hiện đồng thời truy cập vào mạng nội bộ và truy cập Internet bằng thiết bị kết nối Internet của cá nhân (modem quay số, USB 3G/4G, điện thoại di động, máy tính bảng, máy tính xách tay).

      - Tự ý thay đổi, gỡ bỏ biện pháp an toàn thông tin cài đặt trên thiết bị công nghệ thông tin phục vụ công việc; tự ý thay thế, lắp mới, tráo đổi thành phần của máy tính phục vụ công việc.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn