Các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:07/09/2016

Các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ được quy định như thế nào? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Công việc của tôi đang vướng mắc một số thắc mắc pháp lý trong lĩnh vực khoa học công nghệ. Các anh chị cho tôi hỏi: Các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ được quy định như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời từ quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Điều 22 Nghị định 11/2014/NĐ-CP thì các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ được quy định như sau:

      1. Các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ bao gồm:

      a) Tổ chức thực hiện chức năng đầu mối thông tin khoa học và công nghệ quốc gia;

      b) Tổ chức thực hiện chức năng đầu mối thông tin khoa học và công nghệ cấp bộ;

      c) Tổ chức thực hiện chức năng đầu mối thông tin khoa học và công nghệ cấp tỉnh;

      d) Các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ công lập khác;

      đ) Các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ do các tổ chức, doanh nghiệp ngoài nhà nước và các tổ chức khác thành lập.

      2. Việc thành lập, tổ chức lại và giải thể các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ thực hiện theo quy định của pháp luật.

      Các tổ chức thực hiện chức năng thông tin khoa học và công nghệ được quy định tại Nghị định 11/2014/NĐ-CP về hoạt động thông tin khoa học và công nghệ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn