Cấu trúc tên miền NAME.VN được các tổ chức, cá nhân nào sử dụng?

Ngày hỏi:08/10/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định của pháp luật hiện hành thì cấu trúc tên miền NAME.VN được các tổ chức, cá nhân nào sử dụng? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cấu trúc tên miền NAME.VN được các tổ chức, cá nhân nào sử dụng?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 1 Điều 1 Thông tư 06/2019/TT-BTTTT, có quy định:

      NAME.VN dành cho các tổ chức, cá nhân đăng ký theo tên gọi như tên đầy đủ, tên viết tắt, tên thương mại, tên bí danh... của tổ chức, cá nhân

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn