Cơ sở dữ liệu về đất trồng trọt được quy định ra sao?

Ngày hỏi:07/12/2019

Bạn Thanh Hằng có địa chỉ mail thanhang892xxx@ gmail. com gửi nội dung thắc mắc: Với thông tin tôi vừa được biết là Thông tư 18 vừa ban hành, theo đó, cho tôi hỏi: Cơ sở dữ liệu về đất trồng trọt được văn bản này quy định như thế nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ sở dữ liệu về đất trồng trọt được quy định tại Điều 7 Thông tư 18/2019/TT-BNNPTNT (Có hiệu lực từ 01/01/2020), cụ thể như sau:

      - Dữ liệu về độ phì nhiêu đất trồng trọt.

      - Dữ liệu về diện tích chuyển đổi cơ cấu cây trồng trên đất trồng lúa sang trồng cây hằng năm, cây lâu năm, trồng lúa kết hợp nuôi trồng thủy sản.

      - Dữ liệu về tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật về đất trồng trọt.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn