Điều kiện của doanh nghiệp đăng ký ngành nghề bưu chính, chuyển phát

Ngày hỏi:04/09/2011
Xin hỏi doanh nghiệp đăng ký ngành nghề bưu chính, chuyển phát thì cần điều kiện gì hay không?

    Nội dung này được Công ty luật Hoàng Phi tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 5 Nghị định 47/2011/NĐ-CP quy định điều kiện tài chính đối với doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bưu chính:

      a) Đối với trường hợp cung ứng dịch vụ bưu chính trong phạm vi nội tỉnh, liên tỉnh, doanh nghiệp phải có mức vốn tối thiểu là 02 tỷ đồng Việt Nam;

      b) Đối với trường hợp cung ứng dịch vụ bưu chính quốc tế, doanh nghiệp phải có mức vốn tối thiểu là 05 tỷ đồng Việt Nam.


    Nguồn:

    Công ty TNHH Tư vấn đầu tư và Sở hữu trí tuệ Hoàng Phi
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn