Doanh nghiệp được cấp Giấy phép dịch vụ trò chơi điện tử G1 trên mạng khi có đủ các điều kiện nào?

Ngày hỏi:07/05/2018

Doanh nghiệp được cấp Giấy phép dịch vụ trò chơi điện tử G1 trên mạng khi có đủ các điều kiện nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Văn Phương. Tôi đang tìm hiểu quy định về hoạt động sử dụng Internet. Nhưng có thắc mắc tôi muốn nhờ Ban biên tập giải đáp và cung cấp thông tin giúp, cụ thể là doanh nghiệp được cấp Giấy phép dịch vụ trò chơi điện tử G1 trên mạng khi có đủ các điều kiện nào? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Doanh nghiệp được cấp Giấy phép dịch vụ trò chơi điện tử G1 trên mạng khi có đủ các điều kiện quy định tại Khoản 12 Điều 1 Nghị định 27/2018/NĐ-CP về sửa đổi Nghị định 72/2013/NĐ-CP về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng, cụ thể như sau:

      - Là doanh nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật Việt Nam, có ngành nghề cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử trên mạng đã được đăng tải trên Cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc gia của doanh nghiệp;

      - Đã đăng ký tên miền sử dụng để cung cấp dịch vụ;

      - Có đủ khả năng tài chính, kỹ thuật, nhân sự phù hợp với quy mô hoạt động và theo quy định tương ứng tại Điều 32a, 32b Nghị định này;

      ( - Là doanh nghiệp được thành lập theo quy định của pháp Luật Việt Nam, có Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp ngành nghề cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử trên mạng;

      - Đã đăng ký tên miền sử dụng để cung cấp dịch vụ;)

      - Có biện pháp bảo đảm an toàn thông tin và an ninh thông tin

      Trên đây là nội dung câu trả lời về những điều kiện để doanh nghiệp được cấp Giấy phép dịch vụ trò chơi điện tử G1 trên mạng. Để hiểu rõ và chi tiết và rõ hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Nghị định 27/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn