Đối tượng nào được hưởng giá cước dịch vụ viễn thông công ích khẩn cấp?

Ngày hỏi:14/05/2020

Cho tôi hỏi: Những đối tượng nào được hưởng giá cước dịch vụ viễn thông công ích khẩn cấp? Mong nhận được phản hồi của anh chị. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đối tượng nào được hưởng giá cước dịch vụ viễn thông công ích khẩn cấp?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 1 Điều 5 Thông tư 02/2020/TT-BTTTT quy định các đối tượng được hưởng giá cước dịch vụ viễn thông công ích khẩn cấp, cụ thể như sau:

      - Người sử dụng dịch vụ điện thoại cố định mặt đất gọi đến các số dịch vụ khẩn cấp;

      - Người sử dụng dịch vụ thông tin di động mặt đất gọi đến các số dịch vụ khẩn cấp.

      Giá cước dịch vụ viễn thông công ích khẩn cấp là 0 đồng/phút.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Mạng viễn thông
    Mạng lưới viễn thông
    Mạng viễn thông công cộng
    Cáp viễn thông
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn