Đối tượng nào được hưởng mức hỗ trợ cung cấp dịch vụ viễn thông công ích khẩn cấp?

Ngày hỏi:14/05/2020

Cho tôi hỏi: Những đối tượng nào được hưởng mức hỗ trợ cung cấp dịch vụ viễn thông công ích khẩn cấp? Mong nhận được phản hồi của anh chị. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 5 Thông tư 02/2020/TT-BTTTT quy định các đối tượng được hưởng giá cước dịch vụ viễn thông công ích khẩn cấp, cụ thể như sau:

      - Doanh nghiệp viễn thông cung cấp dịch vụ điện thoại cố định mặt đất nội hạt gọi đến các số dịch vụ khẩn cấp;

      - Doanh nghiệp viễn thông cung cấp dịch vụ thông tin di động mặt đất gọi đến các số dịch vụ khẩn cấp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn