Hợp đồng khoa học và công nghệ

Ngày hỏi:21/11/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu về hoạt động khoa học, công nghệ theo Luật Khoa học và Công nghệ 2000. Cụ thể cho tôi hỏi theo Luật Khoa học và Công nghệ 2000 thì hợp đồng khoa học và công nghệ được quy định như thế nào? Cảm ơn!

Thanh Tâm - Bình Dương

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hợp đồng khoa học và công nghệ
      (ảnh minh họa)
    • Hợp đồng khoa học và công nghệ được quy định tại Điều 23 Luật Khoa học và Công nghệ 2000, theo đó:

      1. Nhiệm vụ khoa học và công nghệ, hoạt động dịch vụ khoa học và công nghệ được thực hiện thông qua hợp đồng khoa học và công nghệ.

      2. Các loại hợp đồng khoa học và công nghệ bao gồm:

      - Hợp đồng nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ;

      - Hợp đồng chuyển giao công nghệ;

      - Hợp đồng dịch vụ khoa học và công nghệ.

      3. Căn cứ vào quy định của pháp luật về hợp đồng, Chính phủ quy định cụ thể các loại hợp đồng quy định.

      Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn