Khi thay đổi chủ thuê bao di động trả trước có phải đăng ký không?

Ngày hỏi:29/09/2013
Khi thay đổi chủ thuê bao di động trả trước có phải đăng ký không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khi thay đổi chủ thuê bao di động trả trước phải thực hiện đăng ký. Điều 12a Nghị định số 142/2004/NĐ- CP ngày 08 tháng 7 năm 2004 quy định:

      Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối hành vi không đăng ký thay đổi thông tin khi thay đổi chủ thuê bao di động trả trước.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn