Mức hỗ trợ đối với hoạt động tuyên truyền ngành hàng, chỉ dẫn địa lý, nhãn hiệu tập thể, nhãn hiệu chứng nhận của VN ở nước ngoài

Ngày hỏi:10/08/2019

Liên quan đến hoạt động xúc tiến thương mại cấp quốc gia, em được biết có quy định mới sắp có hiệu lực. Ban biên tập cho em hỏi: Mức hỗ trợ đối với hoạt động tuyên truyền ngành hàng, chỉ dẫn địa lý, nhãn hiệu tập thể, nhãn hiệu chứng nhận của VN ở nước ngoài được quy định là bao nhiêu %?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức hỗ trợ đối với hoạt động tuyên truyền ngành hàng, chỉ dẫn địa lý, nhãn hiệu tập thể, nhãn hiệu chứng nhận của VN ở nước ngoài
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 3 Điều 24 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019) quy định về mức hỗ trợ đối với hoạt động tuyên truyền ngành hàng, chỉ dẫn địa lý, nhãn hiệu tập thể hay chứng nhận của VN ở nước ngoài, cụ thể như sau:

      Hỗ trợ tối đa 100% kinh phí thực hiện các nội dung sau:

      - Thuê tư vấn xây dựng nội dung và kế hoạch, chiến lược tuyên truyền, quảng bá;

      - Thực hiện sản phẩm tuyên truyền, quảng bá:

      + Xây dựng sản phẩm tuyên truyền, quảng bá: Thiết kế, thu thập tư liệu, viết bài, sản xuất phim, ảnh, sản phẩm truyền thông;

      + Tuyên truyền, quảng bá, phát hành tại các sự kiện xúc tiến thương mại và trên các phương tiện thông tin truyền thông.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn