Mức tiền bảo hành tối thiểu của dự án công nghệ thông tin

Ngày hỏi:18/09/2019

Xin chào Ban biên tập, cho tôi hỏi: Theo quy định mới nhất thì mức tiền bảo hành tối thiểu của dự án công nghệ thông tin là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức tiền bảo hành tối thiểu của dự án công nghệ thông tin được quy định tại Khoản 2 Điều 38 Nghị định 73/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) được tính bằng tỷ lệ phần trăm (%) giá trị sản phẩm của dự án cụ thể như sau:

      - Đối với sản phẩm có thời hạn bảo hành 24 tháng là 03%;

      - Đối với sản phẩm có thời hạn bảo hành 12 tháng là 05%.

      Nhà thầu có trách nhiệm nộp thư bảo lãnh của ngân hàng có giá trị tương đương cho chủ đầu tư hoặc các hình thức bảo lãnh khác được chủ đầu tư chấp nhận.

      Nhà thầu chỉ được hoàn trả bảo lãnh sau khi kết thúc thời hạn bảo hành và được chủ đầu tư xác nhận đã hoàn thành công việc bảo hành.

      Trên đây là mức tiền bảo hành tối thiểu của dự án công nghệ thông tin.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn