Nội dung thực hiện khi mời tổ chức, chuyên gia nước ngoài vào Việt Nam sản xuất sản phẩm truyền thông cho ngành hàng XK ở nước ngoài

Ngày hỏi:10/08/2019

Ban biên tậpp cho em hỏi: Nội dung thực hiện khi mời tổ chức, chuyên gia nước ngoài vào Việt Nam sản xuất sản phẩm truyền thông cho ngành hàng XK ở nước ngoài được thông tư 11 sắp có hiệu lực quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 25 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019) quy định nội dung thực hiện khi mời tổ chức, chuyên gia truyền thông nước ngoài vào Việt Nam sản xuất sản phẩm truyền thông quảng bá cho ngành hàng xuất khẩu Việt Nam ở nước ngoài, cụ thể như sau:

      - Xây dựng kế hoạch và nội dung truyền thông;

      - Hợp đồng trọn gói với tổ chức, chuyên gia truyền thông nước ngoài: Viết bài, làm phóng sự trên báo, tạp chí chuyên ngành, truyền thanh, truyền hình, internet;

      - Tổ chức quản lý của đơn vị chủ trì: Công tác phí cho người của đơn vị chủ trì tham gia tổ chức, bưu chính, điện thoại, văn phòng phẩm.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn