Quy định điều chỉnh dự toán ngân sách cho dự án công nghệ thông tin

Ngày hỏi:16/09/2019

Từ năm 2020 thì việc điều chỉnh dự toán ngân sách cho dự án công nghệ thông tin được quy định như thế nào? Mong được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2, 3, 4 Điều 31 Nghị định 73/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) quy định việc điều chỉnh dự toán ngân sách cho dự án công nghệ thông tin, cụ thể như sau:

      - Trường hợp thay đổi cơ cấu chi phí trong dự toán (bao gồm cả chi phí dự phòng) nhưng không vượt tổng mức đầu tư hoặc dự toán (đối với trường hợp dự án thực hiện lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật) đã được phê duyệt, chủ đầu tư tự tổ chức điều chỉnh dự toán các hạng mục đầu tư của dự án.

      - Tùy điều kiện cụ thể của dự án, chủ đầu tư có thể thuê các tổ chức, cá nhân thực hiện lập dự toán điều chỉnh.

      - Nội dung dự toán điều chỉnh được chủ đầu tư hoặc người có thẩm quyền quyết định đầu tư quyết định là một phần của hồ sơ thiết kế chi tiết.

      Trên đây là quy định của việc điều chỉnh dự toán ngân sách cho dự án công nghệ thông tin.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Công nghệ thông tin
    Dự án ứng dụng công nghệ thông tin
    Ứng dụng công nghệ thông tin
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn