Quy định về thu hồi chứng thư số chuyên dùng Chính phủ của Bộ Quốc phòng

Ngày hỏi:11/02/2020

Cho tôi hỏi theo quy định mới của Bộ quốc phòng về chứng thực chữ ký số chuyên dùng chính phủ, thì việc thu hồi chứng thư số của ngành được quy định thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quy định về thu hồi chứng thư số chuyên dùng Chính phủ của Bộ Quốc phòng
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1 Điều 10 Thông tư 185/2019/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 18/02/2020) quy định việc thu hồi chứng thư số chuyên dùng Chính phủ của Bộ Quốc phòng được thực hiện như sau:

      - Thuê bao có văn bản đề nghị thu hồi chứng thư số theo Mẫu 09 tại Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư này gửi cơ quan, tổ chức quản lý trực tiếp;

      - Cơ quan, tổ chức quản lý trực tiếp gửi văn bản đề nghị thu hồi chứng thư số theo Mẫu 10 tại Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư này đến Cục Chứng thực số và Bảo mật thông tin.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn