Quyền và nghĩa vụ của tổ chức và cá nhân khai thác thông tin khoa học và công nghệ là gì?

Ngày hỏi:21/03/2016

Quyền và nghĩa vụ của tổ chức và cá nhân khai thác thông tin khoa học và công nghệ là gì? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Công việc của tôi đang vướng mắc một số thắc mắc pháp lý trong lĩnh vực khoa học công nghệ. Các anh chị cho tôi hỏi: Quyền và nghĩa vụ của tổ chức và cá nhân khai thác thông tin khoa học và công nghệ là gì? Rất mong nhận được câu trả lời từ quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Điều 32 Nghị định 11/2014/NĐ-CP thì quyền và nghĩa vụ của tổ chức và cá nhân khai thác thông tin khoa học và công nghệ được quy định như sau:

      1. Được yêu cầu cung cấp thông tin khoa học và công nghệ nhằm phục vụ nhu cầu hợp pháp của mình.

      2. Được tiếp cận thông tin khoa học và công nghệ tạo ra bằng ngân sách nhà nước phù hợp với quy định của pháp luật.

      3. Không vi phạm quy định tại Điều 8 Luật khoa học và công nghệ.

      4. Thực hiện hợp đồng dịch vụ thông tin khoa học và công nghệ theo quy định tại Khoản 3 Điều 12 Nghị định này.

      Quyền và nghĩa vụ của tổ chức và cá nhân khai thác thông tin khoa học và công nghệ được quy định tại Nghị định 11/2014/NĐ-CP về hoạt động thông tin khoa học và công nghệ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn