Tem bưu chính đặc biệt có giới hạn thời gian cung ứng không?

Ngày hỏi:28/08/2019

Tôi là người thích sưu tầm tem, hiện tại tôi đã sưu tầm hơn 1000 con tem có cả trong nước và ngoài nước. Tôi có chút thắc mắc là tem bưu chính đặc biệt có giới hạn thời gian cung ứng không? Xin tư vấn giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 3 Điều 22 Thông tư 23/2012/TT-BTTTT quy định phát hành và phát hành đặc biệt tem bưu chính như sau:

      "3. Bộ Thông tin và Truyền thông quyết định việc tổ chức lễ phát hành đặc biệt tem bưu chính. Lễ phát hành đặc biệt tem bưu chính được thực hiện theo quy định tại Thông tư số 25/2011/TT-BTTTT ngày 26/9/2011 của Bộ Thông tin và Truyền thông quy định chi tiết và hướng dẫn các hoạt động về tổ chức lễ phát hành đặc biệt tem bưu chính Việt Nam."

      Theo quy định tại Khoản 1 Điều 23 Thông tư 23/2012/TT-BTTTT thì:

      "1. Bộ Thông tin và Truyền thông quyết định thời hạn cung ứng tem bưu chính trên mạng bưu chính công cộng và được ghi tại quyết định phát hành tem bưu chính:

      a) Tem bưu chính phổ thông được cung ứng không có thời hạn trên mạng bưu chính công cộng;

      b) Tem bưu chính đặc biệt được cung ứng trên mạng bưu chính công cộng trong thời gian tối đa không quá 24 tháng."

      Như vậy, Bộ Thông tin và Truyền thông quyết định việc tổ chức lễ phát hành đặc biệt tem bưu chính. Theo đó, tem bưu chính đặc biệt được cung ứng trên mạng bưu chính công cộng trong thời gian tối đa không quá 24 tháng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn