Tên miền "NAME.VN" dành cho đối tượng nào?

Ngày hỏi:29/07/2019

Theo quy định mới nhất thì cấu trúc tên miền của cá nhân, tổ chức quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tên miền "NAME.VN" dành cho đối tượng nào?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 2 Điều 1 Thông tư 06/2019/TT-BTTTT (Có hiệu lực ngày 15/09/2019) đã sửa đổi tên miền của cá nhân, tổ chức như sau:

      "NAME.VN dành cho các tổ chức, cá nhân đăng ký theo tên gọi như tên đầy đủ, tên viết tắt, tên thương mại, tên bí danh... của tổ chức, cá nhân"

      Như vậy, tên miền NAME.VN dành cho cá nhân, tổ chức sử dụng và đăng ký tên gọi của tổ chức, cá nhân.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn