Thời gian chốt số liệu báo cáo định kỳ thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Ngoại giao

Ngày hỏi:08/08/2019

Liên quan đến những quy định mới của thông tư 2682. Xin cho tôi biết: Thời gian chốt số liệu báo cáo định kỳ thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Ngoại giao được thực hiện khi nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian chốt số liệu báo cáo định kỳ thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Ngoại giao
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 6 Thông tư 2682/2019/TT-BNG (có hiệu lực từ 01/09/2019) quy định về thời gian chốt số liệu báo cáo định kỳ, cụ thể như sau:

      - Báo cáo định kỳ hằng tháng: Tính từ ngày 15 tháng trước đến ngày 14 của tháng thuộc kỳ báo cáo.

      - Báo cáo định kỳ hằng quý: Tính từ ngày 15 của tháng trước kỳ báo cáo đến ngày 14 của tháng cuối quý thuộc kỳ báo cáo.

      - Báo cáo định kỳ 6 tháng: Thời gian chốt số liệu 6 tháng đầu năm được tính từ ngày 15 tháng 12 năm trước kỳ báo cáo đến ngày 14 tháng 6 của kỳ báo cáo. Thời gian chốt số liệu 6 tháng cuối năm được tính từ ngày 15 tháng 6 đến ngày 14 tháng 12 của kỳ báo cáo.

      - Báo cáo định kỳ hằng năm: Tính từ ngày 15 tháng 12 năm trước kỳ báo cáo đến ngày 14 tháng 12 của kỳ báo cáo.

      - Đối với các báo cáo định kỳ khác: Căn cứ tình hình thực tế và yêu cầu công việc để thực hiện việc chốt số liệu phù hợp.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn