Thu thập, xử lý và sử dụng thông tin cá nhân trên Cổng thông tin khởi nghiệp đổi mới sáng tạo quốc gia

Ngày hỏi:30/10/2019

Cho tôi hỏi việc thu thập, xử lý và sử dụng thông tin cá nhân trên Cổng thông tin khởi nghiệp đổi mới sáng tạo quốc gia được quy định thế nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 6 Quyết định 3084/QĐ-BKHCN năm 2019 quy định việc thu thập, xử lý và sử dụng thông tin cá nhân trên Cổng thông tin khởi nghiệp đổi mới sáng tạo quốc gia như sau:

      Việc thu thập, xử lý và sử dụng thông tin cá nhân trên Cổng thông tin phải tuân thủ theo quy định tại Điều 21, 22 của Luật Công nghệ thông tin; Luật An ninh mạng; Nghị định số 43/2011/NĐ-CP ngày 13 tháng 6 năm 2011 của Chính phủ quy định về việc cung cấp thông tin và dịch vụ công trực tuyến trên trang thông tin điện tử hoặc cổng thông tin điện tử của cơ quan nhà nước; Thông tư số 25/2010/TT-BTTTT ngày 15 tháng 11 năm 2010 của Bộ Thông tin và Truyền thông quy định về việc thu thập, sử dụng, chia sẻ, bảo đảm an toàn và bảo vệ thông tin cá nhân trên trang thông tin điện tử hoặc cổng thông tin điện tử của cơ quan nhà nước.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn