Tiêu chuẩn kỹ thuật trên Cổng thông tin khởi nghiệp đổi mới sáng tạo quốc gia

Ngày hỏi:30/10/2019

Cho tôi hỏi theo quy định của Bộ Khoa học và Công nghệ thì tiêu chuẩn kỹ thuật trên Cổng thông tin khởi nghiệp đổi mới sáng tạo quốc gia được quy định thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn kỹ thuật trên Cổng thông tin khởi nghiệp đổi mới sáng tạo quốc gia
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 5 Quyết định 3084/QĐ-BKHCN năm 2019 quy định tiêu chuẩn kỹ thuật trên Cổng thông tin khởi nghiệp đổi mới sáng tạo quốc gia như sau:

      - Thống nhất sử dụng Bộ mã ký tự chữ Việt Unicode theo tiêu chuẩn quốc gia 6909:2011 trong việc lưu trữ và trao đổi thông tin, dữ liệu trên Cổng thông tin điện tử.

      - Cổng thông tin phải tuân thủ các tiêu chuẩn về ứng dụng công nghệ thông tin trong cơ quan nhà nước theo quy định hiện hành.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn